ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิง The Game Awards 2018

The Game Awards 2018

ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงออกมาแล้ว สำหรับการประกาศรางวัลเกมแห่งปี กับรายการที่ชื่อว่า The Game Awards ซึ่งได้มีการจัดติดต่อกันเป็นปีที่ 5 แล้ว โดยทางผู้จัดงานอย่าง Geoff Keighley ผู้สื่อข่าว, นักเขียน และผู้จัดงานผู้คร่ำหวอดในวงการอุตสาหกรรมเกม โดย The Game Awards ในปีนี้ ก็จะมีการประกาศผลเกมยอดเยี่ยมในสาขาต่างๆ ทั้งเกมแห่งปี และสาขาอื่นที่เกี่ยวข้องถึง 30 สาขาด้วยกัน ซึ่งรวมไปถึงรางวัลแด่เหล่าผู้สร้างคอนเทนต์ และนักกีฬาอีสปอร์ตแห่งปีอีกด้วย

สำหรับในสาขาเกมแห่งปี ตัวเต็งตกเป็นของ God of War ที่เป็นการกลับมาอีกครั้งของแฟรนไชส์เกมแอ็กชันระดับตำนานของทาง Sony ผลงานการพัฒนาของ Santa Monica Studios ที่ต้องมาท้าชิงกับอีกตัวเต็งอย่าง Red Dead Redemption 2 เกม Open World ที่มีโลกของเกมที่สมจริงที่สุดเท่าที่เคยมีมาของทาง Rockstar Games โดยทั้งสองยังได้เข้าชิงในสาขาต่างๆ ด้วยจำนวนที่เท่ากัน อีกด้วย

ซึ่งนอกจาก God of War และ Red Dead Redemption 2 แล้ว รายชื่อผู้เข้าชิงเกมแห่งปีก็ยังมีเกมที่น่าสนใจ ทั้ง Marvel’s Spider-Man, Monster Hunter World, Assassin’s Creed Odyssey และเกมอินดี้หนึ่งเดียวกับ Celeste ที่ได้เข้ามาแทรกในรางวัลสาขาเกมแห่งปี

Game of the Year 2018

โดยรายการ The Game Awards 2018 จะมีการจัดขึ้นและถ่ายทอดสดในวันที่ 6 ธันวาคม 2018 เวลา 9.00 น. ตามเวลาในประเทศไทย โดยจะมีการถ่ายทอดสดผ่าน 40 ช่องทางในหลายๆ ประเทศซึ่งรวมไปถึง YouTube (ด้วยความละเอียดระดับ 4K UHD) , Twitter, Facebook, Mixer, Steam TV, PlayStation 4 และ Xbox Live

ซึ่งในตอนนี้ระบบของ The Game Awards 2018 ก็ได้เปิดให้เราสามารถเข้าไปโหวตเกมที่ชื่อในสาขาต่างๆ ได้แล้วที่ The Game Awards 2018 Nominees

รายชื่อผู้เข้าชิงในสาขาต่างๆ

GAME OF THE YEAR

  • Assassin’s Creed Odyssey (Ubisoft Quebec / Ubisoft)
  • Celeste (Matt Makes Games)
  • God of War (Sony Santa Monica / SIE)
  • Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / SIE)
  • Monster Hunter: World (Capcom)
  • Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)

BEST ONGOING GAME

  • Destiny 2 (Bungie / Activision)
  • Fortnite (Epic Games)
  • No Man’s Sky (Hello Games)
  • Overwatch (Blizzard)
  • Tom Clancy’s Rainbow Six Siege (Ubisoft Montreal / Ubisoft)

BEST GAME DIRECTION

  • A Way Out (Hazelight Studios / EA)
  • Detroit: Become Human (Quantic Dream / SIE)
  • God of War (Sony Santa Monica / SIE)
  • Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / SIE)
  • Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)

BEST NARRATIVE

  • Detroit: Become Human (Quantic Dream / SIE)
  • God of War (Sony Santa Monica / SIE)
  • Life is Strange 2: Episode 1 (Dontnod Entertainment / Square Enix)
  • Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / SIE)
  • Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)

BEST ART DIRECTION

  • Assassin’s Creed Odyssey (Ubisoft Quebec / Ubisoft)
  • God of War (Sony Santa Monica / SIE)
  • Octopath Traveler (Square Enix / Acquire / Nintendo)
  • Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)
  • Return of Obra Din (3909 LLC)

BEST SCORE/MUSIC

  • Celeste (Lena Raine)
  • God of War (Bear McCreary)
  • Marvel’s Spider-Man (John Paesano)
  • Ni No Kuni 2: Revenant Kingdom (Joe Hisaishi)
  • Octopath Traveler (Yasunori Nishiki)
  • Red Dead Redemption 2 (Woody Jackson)

BEST AUDIO DESIGN

  • Call of Duty: Black Ops 4 (Treyarch Studios / Activision)
  • Forza Horizon 4 (Playground Games / Turn 10 Studios / Microsoft Studios)
  • God of War (Sony Santa Monica / SIE)
  • Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / SIE)
  • Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)

BEST PERFORMANCE

  • Bryan Dechart as Connor, Detroit: Become Human
  • Christopher Judge as Kratos, God of War
  • Melissanthi Mahut as Kassandra, Assassin’s Creed Odyssey
  • Roger Clark as Arthur Morgan, Red Dead Redemption 2
  • Yuri Lowenthal as Peter Parker, Marvel’s Spider-Man

GAMES FOR IMPACT

  • 11-11 Memories Retold (Digixart / Aardman Animations / Bandai Namco Entertainment)
  • Celeste (Matt Makes Games)
  • Florence (Mountains / Annapurna Interactive)
  • Life is Strange 2: Episode 1 (Dontnod Entertainment / Square Enix)
  • The Missing: JJ Macfield and the Island of Memories (White Owls / Arc System Works)

BEST INDEPENDENT GAME

  • Celeste (Matt Makes Games)
  • Dead Cells (Motion Twin)
  • Into the Breach (Subset Games)
  • Return of the Obra Dinn (3909 LLC)
  • The Messenger (Sabotage Studio)

BEST MOBILE

  • Donut County (Ben Esposito / Annapurna Interactive)
  • Florence (Mountains / Annapurna Interactive)
  • Fortnite (Epic Games)
  • PUBG Mobile (Lightspeed & Quantum / Tencent Games)
  • Reigns: Game of Thrones (Nerial / Developer Digital)

BEST VR/AR GAME

  • Astro Bot Rescue Mission (SIE Japan Studio / SIE)
  • Beat Saber (Beat Games)
  • Firewall Zero Hour (First Contact Entertainment / SIE)
  • Moss (Polyarc Games)
  • Tetris Effect (Resonair / Enhance, Inc)

BEST ACTION GAME

  • Call of Duty: Black Ops 4 (Treyarch / Activision)
  • Dead Cells (Motion Twin)
  • Destiny 2: Forsaken (Bungie / Activision)
  • Far Cry 5 (Ubisoft Montreal / Ubisoft)
  • Mega Man 11 (Capcom)

BEST ACTION/ADVENTURE GAME

  • Assassin’s Creed Odyssey (Ubisoft Quebec / Ubisoft)
  • God of War (Sony Santa Monica / SIE)
  • Marvel’s Spider-Man (Insomniac Games / SIE)
  • Red Dead Redemption 2 (Rockstar Games)
  • Shadow of the Tomb Raider (Eidos Montreal / Crystal Dynamics / Square Enix)

BEST ROLE-PLAYING GAME

  • Dragon Quest 11: Echoes of an Elusive Age (Square Enix / Square Enix)
  • Monster Hunter: World (Capcom)
  • Ni no Kuni 2: Revenant Kingdom (Level 5 / Bandai Namco Entertainment)
  • Octopath Traveler (Square Enix / Acquire / Nintendo)
  • Pillars of Eternity II: Deadfire (Obsidian Entertainment / Versus Evil)

BEST FIGHTING

  • BlazBlue: Cross Tag Battle (Arc System Works)
  • Dragon Ball FighterZ (Arc System Works / Bandai Namco Entertainment)
  • Soulcalibur 6 (Bandai Namco Studios / Bandai Namco Entertainment)
  • Street Fighter 5 Arcade (Dimps / Capcom)

BEST FAMILY GAME

  • Mario Tennis Aces (Camelot Software Planning / Nintendo)
  • Nintendo Labo (Nintendo EPD / Nintendo)
  • Overcooked 2 (Ghost Town Games / Team 17)
  • Starlink: Battle for Atlas (Ubisoft Toronto / Ubisoft)
  • Super Mario Party (NDCube / Nintendo)

BEST STRATEGY GAME

  • Battletech (Harebrained Schemes / Paradox Interactive)
  • Frostpunk (11 bit studios)
  • Into the Breach (Subset Games)
  • The Banner Saga 3 (Stoic Studio / Versus Evil)
  • Valkyria Chronicles 4 (Sega CS3 / Sega)

BEST SPORTS/RACING

  • FIFA 19 (EA Vancouver / EA Sports)
  • Forza Horizon 4 (Playground Games / Turn 10 Studios / Microsoft Studios)
  • Mario Tennis Aces (Camelot Software Planning / Nintendo)
  • NBA 2K19 (Visual Concepts / 2K Sports)
  • Pro Evolution Soccer 2019 (PES Productions / Konami)

BEST MULTIPLAYER GAME

  • Call of Duty: Black Ops 4 (Treyarch / Activision)
  • Destiny 2: Forsaken (Bungie / Activision)
  • Fortnite (Epic Games)
  • Monster Hunter: World (Capcom)
  • Sea of Thieves (Rare / Microsoft Studios)

BEST STUDENT GAME

  • Combat 2018 (Inland Norway University of Applied Sciences – Norway)
  • Dash Quasar (UC Santa Cruz)
  • JERA (Digipen Bilbao, Spain)
  • LIFF (ISTART Digital – France)
  • RE: Charge (MIT)

BEST DEBUT INDIE GAME

  • Donut County (Ben Esposito / Annapurna Interactive)
  • Florence (Mountains / Annapurna Interactive)
  • Moss (Polyarc Games)
  • The Messenger (Sabotage Studio)
  • Yoku’s Island Express (Villa Gorilla)

BEST ESPORTS GAME

  • Counter-Strike: Global Offensive
  • Dota 2
  • Fortnite
  • League of Legends
  • Overwatch

BEST ESPORTS PLAYER

  • Dominique “SonicFox” McLean (Echo Fox)
  • Hajime “Tokido” Taniguchi
  • Jian “Uzi” Zi-Hao (Royal Never Give Up)
Oleksandr “s1mple” Kostyliev (Natus Vincere)
  • Sung-hyeon “JJoNak” Bang (New York Excelsior)

BEST ESPORTS TEAM

  • Astralis (CSGO)
  • Cloud9 (LOL)
  • Fnatic (LOL)
  • London Spitfire (Overwatch)
  • OG (Dota 2)

BEST ESPORTS COACH

  • Bok “Reapered” Han-gyu (Cloud9)
  • Cristian “ppasarel” Bănăseanu (OG)
  • Danny “zonic” Sørensen (Astralis)
  • Dylan Falco (Fnatic)
  • Jakob “YamatoCannon” Mebdi (Team Vitality)
  • Janko “YNk” Paunovic (MiBR)

BEST ESPORTS EVENT

  • ELEAGUE Major: Boston 2018
  • Evo 2018
  • League of Legends World Championship
  • Overwatch League Grand Finals
  • The International 2018

BEST ESPORTS HOST

  • Alex “Goldenboy” Mendez
  • Alex “Machine” Richardson
  • AndersBlume
Eefje “Sjokz” Depoortere
  • Paul “RedEye” Chaloner

BEST ESPORTS MOMENT

  • C9 Comeback Win In Triple OT vs FAZE (ELEAGUE)
KT vs IG Base Race (LOL Worlds)
  • G2Beating RNG (LOL Worlds)
  • OG’s Massive Upset of LGD (DOTA 2 Finals)
  • SonicFox Side Switch Against Go1 in DBZ (EVO)

CONTENT CREATOR OF THE YEAR

  • Dr. Lupo
  • Myth
  • Ninja
  • Pokimane
  • Willyrex
Total
6
Shares
6 Share
0 Tweet
0 Share
0 Share
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Previous Post
Resident Evil 4 Re Release

Remaster Remake Re-Release คืออะไรยังไงกันแน่?

Next Post
#SelfCare Game

เติมเต็มความฝันไปกับการนอนทั้งวันด้วยเกมที่ชื่อว่า #SelfCare

Total
6
Share